ในปีการศึกษา 2561 คณะกรรมการนักศึกษาคณะบัญชี ได้จัดโครงการค่ายบัญชีสู่ชนบท ระหว่างวันที่ 19 – 21 พฤษภาคม 2562 ณ โรงเรียนบ้านโปร่งเกตุ อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยพัฒนาสถานศึกษาชนบทที่ยังขาดแคลน ส่งเสริมสุขอนามัยของนักเรียน และส่งเสริมเยาวชนให้เล่นกีฬาห่างไกลจากยาเสพติด ตลอดจนเป็นการส่งเสริมให้นักศึกษาคณะบัญชีได้รู้จักการเสียสละ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ช่วยเหลือผู้อื่น รวมถึงมีจิตอาสาตามแนวพระราชดำริในรัชกาลที่ 10 ทำความดีด้วยหัวใจ
ในการนี้ นักศึกษาได้ดำเนินงานก่อฐานพระพุทธรูปหน้าเสาธงโรงเรียน ซ่อมแซมอุปกรณ์การเรียนต่าง ๆ ทาสีบริเวณที่หลุดลอก ปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวณรอบโรงเรียน รวมถึงการจัดกิจกรรมฐานความรู้ภาษาอังกฤษและกิจกรรมสันทนาการให้แก่น้อง ๆ นักเรียน นอกจากนี้ยังได้จัดให้การบริการวิชาการให้ความรู้ด้านบัญชีครัวเรือน การทำบัญชีรายรับรายจ่ายแก่ชาวบ้านอีกด้วย